તમારા સ્વાસ્થય માટે અત્યંત ફાયદાકારક છે નારિયેર પાણી, જાણો તેનાં ગુણ

Spread the love

ઉલ્લેખનીય છે કે તમે નાળિયેર પાણી વિશે સાંભળ્યું જ હશે કે તેને પીવાથી સ્વાસ્થ્ય સારું રહે છે. પરંતુ તે દરમિયાન, એવું પણ કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે નાળિયેર પાણી તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે એટલું સારું નથી જેટલું તમે વિચારો છો. નાળિયેર પાણી પીવાથી તમને હ્રદયરોગ જ નહીં પણ તમારું બ્લડ પ્રેશર પણ ઘટી શકે છો. શું આ બધી બાબતો બરાબર છે? નિષ્ણાંતોએ આ વિશે પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો છે. નાળિયેર પાણીમાં એન્ટીઓકિસડન્ટ ગુણ હોય છે જે રોગો સામે લડે છે. પરંતુ, શા માટે એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે નાળિયેર પાણી એટલું સારું નથી.

જો આરોગ્ય નિષ્ણાતો સંમત થાય તો આ બધી બાબતો ખોટી છે.
નાળિયેર પાણી સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. યુનિવર્સિટી ઓફ મેરીલેન્ડની ઔષધીય સહાયક પ્રોફેસર પમિલા પીકે કહે છે કે નાળિયેર પાણી પીવાથી તમે કુદરતી રીતે હાઈડ્રેટેડ રહે છે અને તમારા આહારમાં પોટેશિયમ હોય છે. તેઓ જણાવે છે કે મોટાભાગના અમેરિકનો તેમના આહારમાં ફળો અને શાકભાજી લેતા નથી, આને કારણે તેઓ વધારે પોટેશિયમ લઈ શકતા નથી. આવી સ્થિતિમાં, આ અંતરને ભરવા માટે નાળિયેર પાણી સૌથી યોગ્ય છે.

તેઓ કહે છે કે નાળિયેર પાણી પોટેશિયમ તેમજ કેલરી પૂરી પાડે છે. જો તમે નાળિયેર પાણીને બદલે કેળા ખાશો તો તમને તેના કરતા વધારે પોટેશિયમ અને અન્ય પોષણ મળશે, પરંતુ નાળિયેર પાણીમાં તમને ફક્ત પોટેશિયમ અને કેલરી મળશે. તેથી, નાળિયેર પાણીની સાથે, ફળો અને શાકભાજીને પણ તેના આહારમાં પુષ્કળ પ્રમાણમાં શામેલ કરવું જોઈએ.

TheLogicalNews

Disclaimer: This story is auto-aggregated by a computer program and has not been created or edited by TheLogicalNews. Publisher: GSTV

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *